วันพฤหัสบดี ที่ 23 พฤศจิกายน 2566 บุคลากรคณะสารสนเทศและการสื่อสาร เข้าร่วมสืบสานประเพณีทอดกฐินสามัคคี ประจำปี 2566 ซึ่งมหาวิทยาลัยแม่โจ้ ร่วมกับสมาคมศิษย์เก่าแม่โจ้ โดยมี รศ.ดร.วีระพล ทองมา อธิการบดีมหาวิทยาลัยแม่โจ้ เป็นประธาน นำคณะผู้บริหาร คณาจารย์ บุคลากร ตัวแทนนักศึกษา เข้าร่วมพิธีทอดกฐินถวาย ณ วัดป่าแดด ตำบลป่าไผ่ อำเภอสันทราย จังหวัดเชียงใหม่ ซึ่งมียอดเงินทำบุญ จำนวน 231,155.74 บาท