เมื่อวันที่ 14 พฤษภาคม 2567 รองศาสตราจารย์ ดร. สมเกียรติ ชัยพิบูลย์ คณบดีคณะสารสนเทศและการสื่อสาร มหาวิทยาลัยแม่โจ้ พร้อมด้วยผู้บริหาร,คณาจารย์ และบุคลากร เข้าศึกษา แลกเปลี่ยนรู้ ด้านการบริหารจัดการทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม กับสำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดภูเก็ต
ตามโครงการพัฒนาศักยภาพในการบริหารจัดการองค์การและการปฏิบัติงานของบุคลากร ประจำปี 2567 โดยมีนายวัฒนพงษ์ สุกใส ผู้อำนวยการสำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดภูเก็ต ให้การต้อนรับ และร่วมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ด้านการจัดการทรัยากรธรรมชาติ และสิ่งแวดล้อม หลังจากนั้นได้ร่วมกันทำกิจกรรมปลูกต้นไม้ และกิจกรรมเก็บขยะบริเวณพื้นที่เขตป่าชายเลนอนุรักษ์ จ.ภูเก็ต