เมื่อวันที่ 21 พฤษภาคม 2567 รองศาสตราจารย์ ดร. สมเกียรติ ชัยพิบูลย์ คณบดีคณะสารสนเทศและการสื่อสาร มหาวิทยาลัยแม่โจ้ ให้การต้อนรับ ผู้บริหารจากบริษัท วายแอนด์อาร์เซอร์ สาธารณรัฐเกาหลี นำโดย Mr.Charles Kim, Executive Director of Global Strategy Center ในโอกาสเข้ามาร่วมแลกเปลี่ยนความรู้ หัวข้อ "การเตรียมความพร้อมนักศึกษาสู่การเป็นผู้ประกอบการ” โดยมีผู้บริหาร,คณาจารย์และบุคลากรของคณะ เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ ตามนโยบายมหาวิทยาลัยแม่โจ้ ในการส่งเสริมสนับสนุนความร่วมมือทางวิชาการกับหน่วยงานระดับชาติและนานาชาติ รวมถึงเพื่อเสริมสร้างความรู้ ประสบการณ์ แรงบันดาลใจ และความคิดสร้างสรรค์ให้กับคณาจารย์ของคณะสารสนเทศและการสื่อสาร ในด้านการสร้างเสริมผู้ประกอบการ ณ ห้องประชุม IC 103 ชั้น 1 อาคาร 75 ปีแม่โจ้ คณะสารสนเทศและการสื่อสาร