เมื่อวันที่ 3 มิถุนายน 2567 ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ณภัทร เรืองนภากุล รองคณบดีฝ่ายวิจัย บริการวิชาการ และวิเทศสัมพันธ์ คณะสารสนเทศและการสื่อสาร พร้อมด้วย นางศิริพรรณ ขยัน ผู้อำนวยการสำนักงานคณบดี และบุคลากร คณะสารสนเทศและการสื่อสาร เป็นตัวแทนมหาวิทยาลัยแม่โจ้เข้าร่วมวางพานพุ่มและจุดเทียนถวายพระพรชัยมงคล เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาสมเด็จพระนางเจ้าสุทิดา พัชรสุธาพิมลลักษณ พระบรมราชินี ที่ทางจังหวัดเชียงใหม่ได้จัดขึ้น ณ ศูนย์ประชุมและแสดงสินค้านานาชาติเฉลิมพระเกียรติ 7 รอบ จังหวัดเชียงใหม่ โดยมี นายนิรัตน์ พงษ์สิทธิถาวร ผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ ได้นำผู้เข้าร่วมพิธีถวายความเคารพหน้าพระฉายาลักษณ์ สมเด็จพระนางเจ้าสุทิดา พัชรสุธาพิมลลักษณ พระบรมราชินี พร้อมทั้งถวายเครื่องราชสักการะ พานพุ่มทอง-พุ่มเงิน เปิดกรวยกระทงเทียนแพ จากนั้นจุดเทียนมหามงคล พร้อมกล่าวนำถวายพระพรชัยมงคลแด่ สมเด็จพระนางเจ้าสุทิดา พัชรสุธาพิมลลักษณ พระบรมราชินี ปิดท้ายด้วยการจุดเทียนถวายพระพรชัยมงคล และร้องเพลง "สดุดีจอมราชา" พร้อมทั้งกล่าว "ทรงพระเจริญ" 3 ครั้ง เพื่อแสดงออกถึงความจงรักภักดีโดยพร้อมเพียงกัน เป็นอันเสร็จพิธี