เมื่อวันพุธที่ 5 มิถุนายน 2567 รองศาสตราจารย์ ดร. สมเกียรติ ชัยพิบูลย์ คณบดีคณะสารสนเทศและการสื่อสาร มหาวิทยาลัยแม่โจ้ พร้อมด้วย ผู้บริหาร บุคลากร และนักศึกษา สาขาการสื่อสารดิจิทัล คณะสารสนเทศและการสื่อสาร เข้าร่วมกิจกรรม Big Cleaning Day และรณรงค์วันสิ่งแวดล้อมโลก ประจำปี 2567 ตามนโยบายการเป็นมหาวิทยาลัยสีเขียว (Green University)และสำนักงานสีเขียว (Green Office) ของมหาวิทยาลัยแม่โจ้ ทั้งนี้บุคลากร และนักศึกษาได้ร่วมกันทำความสะอาด สำนักงาน และบริเวณโดยรอบ คณะสารสนเทศและการสื่อสาร อย่างพร้อมเพรียงกัน อันแสดงถึงความร่วมมือ และสร้างความตระหนักในการรักษาสิ่งแวดล้อม ให้ทุกคนได้มีส่วนในการร่วมขับเคลื่อน Green Office และ Green University นอกจากนี้ยังเป็นการสร้างความสัมพันธ์อันดีให้เกิดขึ้นในหมู่คณะอีกด้