เมื่อวันที่ 6 มิถุนายน 2567 คณะสารสนเทศและการสื่อสาร เข้ารับการประเมินคุณภาพการศึกษาภายใน ระดับหลักสูตรศิลปศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาการสื่อสารดิจิทัล ประจำปีการศึกษา 2566 ด้วยเกณฑ์ AUN QA V 4.0
โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ทัดพงศ์ อวิโรธนานนท์ เป็นประธานกรรมการตรวจประเมิน พร้อมด้วย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ฉัตรสูงเนิน,อาจารย์ ดร.จักรพงษ์
ไชยวงศ์ และนางสาวทวีพร อดเหนียว ณ ห้อง ประชุม IC 103 คณะสารสนเทศและการสื่อสาร มหาวิทยาลัยแม่โจ้